สุดช้ำใจ เมื่อ บอย ปกรณ์ บอก น้องวันใหม่ ว่าไม่ใช่น้องสาวแท้ๆของ บ้านฉัตรบริรักษ์ หลายคนคงทราบกันดีว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjUfqbGK0NfQnT6VGFRjp6xSkUoZx7KnqplJTtCWmPmYceQDVLjpTuYGnlcHLxmU0fFsXr0HTeSiJ8DHxS9Tih6tPcHT-7w-kINcDqJ9YBM_n88VrG6h8oo0UzmGnb9OcFVHpMWZHoEYFl2gBS4bdxd2Ay5k_eiKR8XvUq4XnbDPe-HB6pMm6OsB1mPSWZo/s1600/2.jpeg)
“น้องวันใหม่ ฉัตรบริรักษ์” คือบุตรบุญธรรมของ “คุณแม่ งามทิพย์ ฉัตรบริรักษ์” หรือที่รู้จักในนามคุณแม่ของ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZOXE4fCZihsNYytIyBdiVCvosNmtjE25bKCcqIC5McmUp8_Jjzx3GRQCbxcGfQbLypKfg-_k6qjn0v3_zrfa8_PDJmNDtUJbSPbiO81N6oad9HdYKVv2_3Iyhu9MBHuYzKi724m2Kt1cbDOTOSTATwHT-RY_3KonXTqB-wWWnZHSq2egg1RtPnpxCJ3rg/s1600/2SDB-YKMSK-OAJKTQW-GRJE.jpeg)
พระเอกหนุ่ม “บอย ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์” และ2 เฮีย “หน่องและภัทร” นั่นเองโดยบอยได้นำตัวน้องวันใหม่มา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEigCoFTObVD1JNVJw_6unJG0uwXVSfZynsfbnAkHEELi5LSveaMkzVPwFMV_FpppMPp2F1z5e8m8fO0Ix6t0qQKE5yrZlgjG-eaYdfeNm4UUKhNxUKsmzuIccKFbH489-pg3K1bMwdmPi1cDuA6Mn9aqU5lwTThebHKLNJSdKxx5kcASs8woOsWL9pTS9d_/s1600/3QAO-XHMCJ-SBDPPXL-KTSK.jpeg)
เลี้ยงเป็นน้องบุญธรรมจากมูลนิธิสถานสงเคราะห์ ที่ถูกต้องตามกฎหมาย ซึ่งพอวันใหม่อายุครบ 6 ขวบ เริ่มโตขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhU7yoWF5LDiRsZw9b9LeTCu42NnMCSqcZUpyhreidHFtbsB5ICN2-7EsAV0rlyp0R6BnbRJ3b0evZot1JjLCJNYslOHBYezgy_FgvXNOVOSCT37WY2dLGiJPSNGuJlKOn0zS__1_Knd_AUOB91tmLahVjOeLBWZm2tX_Kvavw4xhpXmihH-xNDyAKKWQ7k/s1600/4IJB-RCFBV-YRHNJ9G-DSH2.jpeg)
ทั้งหน้าตาและความสามารถ ก็เรียกได้ว่าทั้งบ้านก็ยังเห่อน้องคนเล็กอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียวแต่งานนี้หนุ่มบอยก็เจอ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9vTaoKOXjAq4e4lGxSrAGYAGcFvI1y4JM3WBx1d1kUs_xBnDkgMPnot9eyUwX5MQ_U71D0DBbz6Ojh5Y0Sdwl7p-ELXBFI8bC5SzSv0gARa8a7bboKy3_jAPGS80vwdl0uROl-yGFUXQ-by1Ot3IzIHXLst2DywxWHTT1fut4H-gDrau3OWh2CMKogo5m/s1600/5CJH-XWVJH-58UG4TT-VWYG.jpeg)
หลายกระแสข่าวโจมตีว่า ที่บอยรับวันใหม่เป็นน้องบุญธรรม น้องโตแล้วจะมีปัญหาถ้ารู้เรื่องว่าไม่ใช่น้องสาวแท้ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBKRY9HU1FdjHbBtauijDJVyvkqps2Ewmw-wjlNxxGmYalA5XjlGKYAAKkkYq3iLEoI5gyUMKDLL4X6ukkXfxQQPDZWCvkoQtHzvRjvrh8P7UFpM2Htcmi66ASvLrP9ZxiCMUm5GbyXJVIRD3FbJl3MKjiEy_sujPafGIfP2UiGuAjfPTtXcF3sAFrXOk0/s1600/6XWM-C0HQ6-YD9YHQF-EKH8.jpeg)
ในสายเลือ๑โดย “บอย” กล่าวถึงเรื่องนี้ว่า เรารับเค้ามาเป็นน้องบุญธรรม เป็นบุตรบุญธรรมของแม่ เราค่อยๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjX1NYYlDBjfzZeKHbw3GWHDsBNJNHPDBdvHYh9q1dXG07FOloigaBJUi_mx2znOfXthnAbQkrxbDcNTNH7DNnxR9nhnEGOZyLP40PrR4jCAnj-hO_vlgaMBPTVy9Ac8shWQy0Rb58f-Bckvf-9e7ZwAhEqf5o9zWBkECwK4RfQ0ArcLcSRKWLGRnLHH2As/s1600/7UTU-HYXE2-VZ6APOV-SDH2.jpeg)
บอกเค้าตั้งแต่เด็กๆ อยู่แล้ว เราไม่ได้ตั้งใจปิดเค้า โตขึ้นมา เค้าต้องรู้อยู่แล้ว เราค่อยๆ บอกเค้าไป อาจจะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7E1KVBYa03ALF3LyL-nfoSMdg13Ada0e72K5zMwJJFWqB6_CCd1u7fw_q1HJrAxzxypWoS8luxanfd5IiJVT5EE9AD90fC-OUIHpJP3qGsPjHiWX2wRh8kYKbpEuTOouvZ2LEkIt-ifw-ftTdaWnEL1uMmP8EwNBS7JzFkocWv9g8hvSF06FHn-Lo_4tI/s1600/8QJF-6GI6A-ZGUSMKS-3ZMB.jpeg)
อธิบายตามวัยที่เค้าเข้าใจไปเรื่อยๆเราไม่เคยปิดเค้า ถ้าเค้ามาถามก็บอก ทุกวันนี้เค้าก็รู้ว่า เราก็จะคอยสอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSa7yfW_cjsj-YABjjPNxdkx2yL5u4VHJhcIddsPCkoradfTMW8eOxXNeqJ7lxJt7kW-UyjVzZoFx2DsK4_JsHXFaEf-EB50Gs4P_190kcegSiUefQ5y8JG9eFmbpIdLz8fWMygVS0hcHBMOD94iz9sB36n7uucu1fs73-TSx-LPz_14aJKbLx2ixzYzg0/s1600/9VHU-9UZCD-QZ3OTEZ-JEI9.jpeg)
เค้าว่าเค้าโตมาด้วยความรักจาก 2 บ้านนะ บ้านสถานสงเคราะห์และบ้านเรา เราก็พยายามจะทำให้เค้าสมบูรณ์ที่สุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi67RYs17yvl92P2EYjnRnJxcX31CpS-KsBAuiWLloivg7TEpILni0NYiNBEWnGOmDvhYT9J6aIjtnbv7oU1zGkCtxLFXLzze8liz9Wk_kVMXTai5azYXRwBy2_kVKDD5ibGCGtnDFgawssQBiXgeRIxGuYj8aMVNOFHRtg8pyfKrQ21otSISd6tMFfx1AS/s1600/10OZR-TUUK5-L0DJZ08-GO80.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่ง ครอบครัวที่น่ารักและอบอุ่นกันมากๆเลย สำหรับ ครอบครัวฉัตรบริรักษ์ ของพระเอกหนุ่ม บอย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgg2qo-Smw3Ng-CMx4ZnEo_8uV3gwaSOiVhrMzkIqq5uL_okm5bnXHcGbhQJo6Xr8YeSTZ81Mi_VZqwlTLThwbEt1aylIxGcL0x2DLUgBkQAqXfgn-2XJdqrfe_NNtjJsvPbN9GOgoPZNrFRMSWDj9Zdedj_IU4rRY7JeJbxuIZExZa4wmuFYig7f2F_jXR/s1600/11MYW-8K0WH-GCKBJCU-I9DG.jpeg)
ปกรณ์ ที่ต้องบอกเลยว่าน่ารักมากๆเลยครับครัวนี้เรียกว่ายิ่งโตยิ่งฉายแววความสวยซุป’ตาร์ สำหรับน้องวันใหม่ ฉัตรบริรักษ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRvtsV_jD62sWDCNPVIepAlg8kHIddre1NOji9WGeeds38leIgJMCyH5lA2_JjS9u-i2k8BV_r1qgbNJa-AR-Y_EaA1FYzPaucyoNjfv6nuzOSrSzOBgpWvaUvarrHjbMK26AOnbQcEODOnmIMIbN5edPq1UEDomA58z6kvmSRbJxD8qXhxKiWOHIg55Ig/s1600/12CGE-8FOOX-WPFXMIY-LJNN.jpeg)
น้องสาวคนเล็กของหนุ่มบอย ปกรณ์ ที่ล่าสุดแปลงโฉมเป็นเจ้าหญิงลุคหวาน ถ่ายแบบเสื้อผ้าให้กับแบรนด์ Lalune
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhY_8rU3xiW-P_9iQRjf-RNmX35zOeOYKIjEIInzpj4XVaSjasKxOcG7M0oPTM6Co6PjYZZIYDWlcgQhZQdPW-f1HwDa7YvFTVjIH40IK3lD-wANaPGYpwuQYsP6UKMv3woDY7fShkNPokMFwsbYpjIzXrHw9YrsUKRbcpVEH6JS0C_FXmbrCzgjUOifj7L/s1600/13KVL-AXIFH-MICQTXF-RZMN.jpeg)
ของผู้บริหารสาวสวย สายวลี สาครจิตร กับคอลเลกชั่นใหม่ “ใกล้รุ่ง” ที่จะเป็นแฟชั่นโชว์ แถมงานนี้ยังมี หนุ่มบอย ปกรณ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKU_DDa8e3-WNsav3rRK6JhAEouClmxwOrSH0qqy1rhXNvT0cRM4BFc9wfGTscupcVMDqoIxdyJ1_LvEMB5GHqN5HYZ0AorekyOoKJos358BKKOX7pKC_KGkqzV3gxUiog_7TP7LciCeNEEPKIw7uKBySG0XjPoXl2weBMjm26Iv3O6VJqi97jlxtAhrBI/s1600/14PYL-PZ2UN-HAVTKNL-UOMQ.jpeg)
พี่ชายสุดเลิฟมาคอยให้กำลังใจอย่างใกล้ชิดเลยทีเดียว อีกทั้งยังลงรูปพร้อมแคปชั่นสุดจี๊ดตามประสาพี่ชายว่า “หวงอยู่เงียบๆ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi2GogTx3gpbiUoyHNDHeea3apagL76-_4_wdG5JQZ3Mq4Swctm7LJI97eaTC7-N51DsPEu2q3PJXSnIJ0cnbsuFplNsaR6y3j0xkluV1UmssjTCztexGPZmr4D59agZRt1mUt2d88JQgaYQi9DAvvOkA7TtJUD_Rjhu41HsXDdOHFJkD5j8pU4xuUgie6R/s1600/15SMR-QKLYK-TUGCY8D-NF8N.jpeg)
และล่าสุดคุณแม่งามทิพย์ ก็ได้เปิดเซ็ทภาพ น้องวันใหม่ กับชุดสีพาสเทลสุดน่ารัก สดใสมาก ๆ งานนี้เหล่าแฟนคลับถึงกับแห่คอมเมนต์ชมน้องวันใหม่กันอย่างล้นหลามว่าน้องเริ่มโตเป็นสาวแล้วจริง ๆ แถมยังเป็นชุดคู่กับนักแสดงวัยรุ่นชื่อดัง แพรวา ณิชาภัทร แฟนสาวของ หน่อง ธนา อีกด้วย ไม่รู้จะกลายเป็นดาราซุปตาร์แถวหน้าอีกคนของวงการเหมือนพี่ ๆ ด้วยหรือเปล่า งานนี้พี่ ๆ คงเตรียมเข้าโหมดหวงน้องสาวแล้วแน่ ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgk9Kevb_olVIEd3Yj4Ma-EvQXt46cszrS8wSYCT-PB31-2mBMDjpHg32tOCrqr0vp5WB4SeO2JysTCEMiiwGGR9IQvathFP6kO_Rnh3BQCIX7Ln9G4hPlFKeVUls4gJ8SEcjbchjYTJE9dKC90doSXKo_1LS3f1dRHyybNxnVuUoih8YD35Ftaw3jysF3g/s1600/16HTC-YNGLG-KP55UPM-I7UL.jpeg)