เรียกว่าเป็นคุณเเม่ลูก 3 ที่ยังคงสวยไม่เปลี่ยนเลยค่า สำหรับสาวปิ่น เก็จมณี ภรรยาคนสวยของหนุ่มเจ เจตริน ที่ก้าวเข้าสู่วงการบันเทิงด้วยการเป็นนักร้องวงคิดแน็ปเปอร์ส ถึงแม้ว่าการออกเทปจะไม่ประสบความสำเร็จ เเต่สาวปิ่นก็ยังคงเป็นที่จับตาในวงการบันเทิง เเละเมื่อกลับจากอเมริกา ค่ายเอ็กแซ็กท์ยังทาบทามให้สาวปิ่นลงเล่นละคร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEha-xziBYDvjnqSfCBZ9u4uN7TGaN71qx_CzVhrzqcpu9bPyY7UbcP5q7rgoJP_0-pIwF-YhwMUqvDt_2d8kFByaRh_TaR3b-w2LOUs19N_6yhGBszUMeBu_8rllTPrR9UDThl88r-XQPWceyV9LCVh3HHVFq162O7M0wcOv1goEFadLKr51lc-CES0lg/s1600/1WKX-P7DHA-RBDXJBF-C94O.jpeg)
จนกระทั่งสาวปิ่นได้เเต่งงานกับสามี เเละมีลูกชายมาเป็นโซ่ทองคล้องใจถึง 3 คนนั้นคือหนุ่มหล่ออย่างน้องเจ้านาย เจ้าขุน เเละเจ้าสมุทร ที่ปัจจุบันเด็กๆก็ได้กลายเป็นหนุ่มหล่อ เดินทางเข้าวงการเหมือนกับคุณพ่อเจไปเเล้วค่า เเถมหนุ่มๆเเต่ละคน ยังมีเเฟนคลับเป็นสาวๆให้การสนับสนุนอีกด้วย งานนี้ต้องบอกเลยว่าครอบครัวของสาวปิ่นนั้น หน้าตาดีกันยกบ้านเลยก็ว่าได้ค่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg4ltFnyVm-4zequRylARFMFHbvKOicGzkeWZ_pHtBbhof_wFr5rycptlHh4MvZ07EElGhI2Yn_oEheEyunrwBlOKUg7cXFaZnYoGjGguC_GOnTiS5MW4Vx9U0djKf8kssmUClMHD8W8T_7wngyG0SChhQiml02R0Unnq3k1Lei6Z5lC9Kcm0ADwHT66Q/s1600/2BEA-MMMSJ-KH4EOH7-QSQ7.jpeg)
หลังจากที่มีครอบครัวส าวปิ่นนั้น ก็ผันตัวเองมาเป็นเเม่บ้าน เเละลดงานในวงการบันเทิงลง ซึ่งเจ้าตัวมักจะออกมาเผยวิถีการใช้ชีวิตสุดเรียบง่ายในเเต่ละวันให้เเฟนๆได้ชมกันอยู่เสมอ นอกจากนี้เจ้าตัวยังชื่นชอบการทำสวนมากๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQwxNg8VzjUzbKWClrWFyUe9mRRhZE3Z53yiUdbM0iMIBUx9EZA4pMftO2M02V7rsozkWmg3Z710_QxWCAWQQKTEaIBeizLHKJb000T9KJ1PTRwDmxqSMURTXQn1wuPDoHlHAmfu8hbp509CJJlzLIR1EIWe0IqT3KSj58d4CrSGzHNDVXKAx7bbY04Q/s1600/3LZV-OQBNM-SC8NML6-QGEC.jpeg)
เวลาส่วนใหญ่ สาวปิ่นนั้นมักจะใช้หมดไปกับการทำสวนเกษตร ปลูกพืชผักสวนครัวทานเอง ซึ่งต้องบอกเลยว่าเจ้าตัวทุ่มเทเเละจริงจังกับการทำเกษตรเอามากๆ โดยก่อนหน้านี้สาวปิ่นยังได้ออกมาเผยภาพนั่งขุดหน่อไม้ได้เต็มเข่งด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9qYJTa_VHtZ-WF6orbeRx_DwY9bNg0bB9kac_BhBL-Q75-CQcI6oleXgcfZJkf7NZhcUKHzFe1x83tShLrfWHydj5gCFfkv1HndIWZUPQ_Sjw7RMbt437qWYJZgcRvB5QjtBB25CdmPXbJJExnZpotmHbjtoMOh1tAFlSRdDixT6tKGnfJzkjr0nsYw/s1600/4EHH-Z3UGN-MIBHRCX-BVHB.jpeg)
ล่าสุด สาวปิ่นได้ออกมาเผยภาพความภาคภูมิใจของตัวเอง หลังจากที่ตั้งตารอถึง 5 ปี กว่าอะโวคาโดนั้นจะออกผลผลิตลูกสวยๆโตๆมาให้ได้ทาน พร้อมทั้งลงเเคปชั่นว่า “สอยสิคะ ? #kejmanee #happymom #avocado #secretgarden ?”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiviayxcWpqnM8VWopWCjHT67Hq4gDdLlH8LvB5JWLiFgyS6a1di0LiZWbptTkRTQCxBlukN2vgr63mM9N5elAhgQbJQA6hBqazR3qKdQ_QsZPVE9aowueFrxCa_zZjhmOigaSqlHkKodde6JmmxpgaxHSF9Fv44A1_ta9i-L-cAI5HtsXgNYJtrAcQw/s1600/5SOU-PBWHE-CIDGOI6-YFDN.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiF4ZEMBjQjY4PVTT8PGzdaL3raizBM_IWSNJK_5KKqunTNPbN6Z7gUAGI6tAGoeSSOmA1Kmwu7jddjNl53yj1NvO6V5-XzjgDPg0ElF2NF5jhvMJNGBUAI2fL_cUeDVumS-QxyJenZm3NTBZHwfSNlkQFfuYAv47dd-OMMzrCGNF-tE6q_79NQQlyWOA/s1600/6YEF-ZAMTH-NQP9QJL-IJ0O.jpeg)
เเละต่อมาเจ้าตัวยังได้ออกมาเผยถึงรสชาติของอะโวคาโดฝีมือตัวเองด้วยว่า ” สุกแล้ว ชิมแล้ว รสชาติไม่มันเท่าของนอก แต่อร่อยใช้ได้เลยค่ะ #avocado #proudmomma #tasty ???”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8sP4sjcWdUUifKQ_M8eX-OCAKRqwjrSGdkAqtPBb2HnZz4E8oSx6l9G3f3O0fkoNR-FOsJQBnlomVtATy6dNzfVRjYT7AWnsYvhlRSV1_N0LhTd532wM_t_2Ndqvg6l3FvryRLLSE7qvc4Ju2V96GKA5p6XUtc-Xp7WP6w5ZAl6QhsWTxBU_tw0fa8w/s1600/7TRS-6ZKTR-4U2UWV9-6GPI.jpeg)
สีสวยมากๆค่า